Trong tuần vừa qua, đại diện BGH là cô giáo Lưu Thị Lập- Hiệu trưởng và các thầy cô giáo trong dự án giáo dục “Học đi đôi với hành” của trường THPT Hoàng Cầu đã đến thăm quan và học tập kinh nghiệm tại công ty TNHH phát triển giáo dục Edison.
Edison là thành quả của niềm say mê và tâm huyết của thầy Mai Văn Túc - giáo viên trường THPT Chuyên - Trường Đại học khoa học tự nhiên- Đại học Quốc Gia Hà Nội. Thầy được biết đến với vai trò của một người truyền cảm hứng, lan tỏa tinh thần "học đi đôi với hành" nói không với dạy chay, học chay trong nhà trường. Ưu tiên hàng đầu của Trung tâm thí nghiệm Vật lý Edison là học gắn liền với thực tiễn và từ thực tiễn sẽ khơi nguồn cho những đam mê sáng tạo.
Tại đây các em học sinh đủ các lứa tuổi (từ bậc THCS trở lên), các thầy cô giáo đều có thể được thỏa sức đam mê sáng tạo qua những thí nghiệm từ đơn giản đến phức tạp. Cũng từ những cái nôi đào tạo như thế này tình yêu khoa học của các em cứ lớn dần, không ít em đã trở thành những kỹ sư, chuyên gia giỏi phục vụ công cuộc phát triển đất nước.
Chuyến thăm quan và học tập tại Edison đã giúp BGH và các thầy cô nhà trường có thêm kinh nghiệm trong việc triển khai giảng dạy STEM và thực hiện dự án “HỌC ĐI ĐÔI VỚI HÀNH” trong năm học 2024-2025 đến với học sinh của trường THPT Hoàng Cầu.